หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ PAM312 R รายงานตัวครัชช  (อ่าน 3972 ครั้ง)
watevernat
Luminova Newbie
*

« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 10:49:28 AM »

สวัสดีครับเพื่อนๆ สมาชิก Thairisti ทุกท่านครับบ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับบ

จริงๆแล้วผมนี่แอบส่อง บอร์ดนี้อยู่นานมากๆๆแล้ว น่าจะ สี่ห้าปีแล้ว ….ส่องไปก็อิจฉาไป เมื่อไหร่จะได้ PAM มา ครอบครองกับเค้าบ้างซะที. คืออยากได้เยอะมากกกกก แบบ รุ่นนี้ก็สวย เอ๊ะ รุ่นนั้นก้ สวย…คิดไม่จบซะทีว่าจะซื้อรุ่นไหน.....แต่ในที่สุดก็ ได้ 312 มาครอบครอง สมใจอยากครับ....ยิ่งใส่ยิ่งชอบครับ....ตอนนี้เชื่อแบบไม่ต้องสืบเลยว่า....PAM ไม่เคยจบที่ เรือนเดียวแน่นอน....55555+ โดนอีกแน่ๆๆๆๆ......กว่าจะได้ PAM นี้มานะ โห….กล้าๆกลัวๆ อยู่นานมากคับ....ครั้งแรกที่ เกือบจะจัด PAM แล้ว ตอนนั้น ไป Florence ที่ Italy แล้วไปพักโรงแรมนึง.....โรงแรมนั้นดันมี ร้าน Panerai อยู่ในโรงแรมเลยครับ....ก้ทำที แวะเข้าไปดู.... จำได้เลยว่า ตอนนั้น PAM312 ราคา Retail อยู่ที่ 6,400Euro ถ้าจำผิด ก็ขออภัยด้วยครับ.....แต่ก็ยังไม่ซื้อ...ตอนนั้น Euro แพงเฟ่อออ.....จนมาอีกทีไม่นานมานี้ ได้ไป ฝรั่งเศส….ไปเจอร้านขายPAM อีก….เข้าไปส่องอีก คราวนี้ ไม่มี 312 ครับ มีแต่รุ่น เทพๆ ที่ผมเอื้อมไม่ไหว....แต่ก็ถามๆ เค้าว่า ตอนนี้ ราคา Retailเท่าไหร่....6,950Euro!!! โอ้ว...ขึ้นราคา ตามกาลเวลา....ในใจก็คิดนะ ถ้าขึ้นอีกนี่ คงจะ สู้ไม่ไหวละ......จน เดือนนี้ มีเพื่อนไป Italy ก็แบบ มันฝังใจอ่ะ ก็เลยบอกเพื่อนไว้ว่า ถ้า ผ่านๆ ก็ถามๆ ให้หน่อยนะ.... สรุป เพื่อน รักผมมาก...ไปหาให้ทุกร้าน จนเจอ 312 ที่ Boutique แห่งนึงใน Milan …..เพื่อน LINE มาบอกว่าจะเอาไม๊ ร้านบอกเหลือ เรือนเดียว กับอีกเรือนที่ อยากได้คือ 441 …สถาณการ กดดันมากกก....ราคาตอนนั้นคือ พึ่งปรับใหม่ๆเลยครับ เป็น 7,300Euro! ตอบไปแบบหน้ามืด ว่า เอา!! จัด 312 มาโล้ดดด....แต่ไม่พอแค่นั้นคับ....บอกเพื่อนว่า ถามให้หน่อยว่ามี สาย ASSOLUTAMENTE ไม๊….ดันมีอีก!!! แต่ว่ามีแต่ adjustable buckle……เอาไงหล่ะ โดน Adjustable buckle มาอีกหนึ่ง ครัชชช.....สรุปครับ …..ใครที่ยังคิดอยู่....จัดเลยครับ มีความสุขมากที่ได้ มี PAM ไว้ในครอบครอง จิงๆๆ ต้องลอง......

ป.ล. อ่าน คอมเม้นเยอะมากเกี่ยวกับสาย adjustable buckle ว่าใส่ไม่สบาย ใส่แล้วเจ็บ.....ผมโอเคนะ มันไม่รำคานอะไรขนาดนั้น....จะมี รู้สึกรำคานเวลาเรา ตัวแห้งๆ นั่งในห้องแอ แล้ว มันจะหลวมๆ ทำให้ PAM เลื่อนไปเลื่อนมา แต่ถ้าเวลาออกไปเดินข้างนอก มันก้แน่นดี ไม่ทำร้ายข้อมืออะไรครับ

จบการบรรยายครัชช

ans
Verified for Free Market
A-Series
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 04:45:19 PM »

ยินดีด้วยครับ Wink
For Men
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2015, 07:12:37 PM »

ขอแค่เราถูกใจ ยินดีด้วยครับ Wink
Ben
Save Me And I Will Save You
B-Transition
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 11:05:28 AM »

Smiley ยินดีด้วยครับ  Smiley
ronaritp
B-Transition
*

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 04:37:48 PM »

สวยครับ เยี่ยมยอด

"Pirate of the Carribean"

BOB
A-Series
*

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2015, 11:30:05 PM »

ยินดีด้วยครับ

Jamareonz
*

« ตอบ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2018, 04:14:21 PM »

เป็นแบบไม่ใช้ถ่านใช่ป่ะครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์