หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Pam 111 ขึ้นลานเต็ม อยู่ได้ไม่ถึง 2วัน  (อ่าน 497 ครั้ง)
Ultimo
Luminova Newbie
*

« เมื่อ: มิถุนายน 08, 2017, 07:09:01 PM »

สวัสดีครับใช้ Pam 111 ใช้มาประมาน4ปี ปกติเวลาไขลานจะนับจำนวนรอบ เวลาไขจะไขจนรู้สึกเริ่มฝืดๆ ก็จะหยุด ที่ผ่านๆมาจะอยู่ได้ 56+- ชม แต่มาสังเกตเมื่อ2-3เดือนที่ผ่านมา มันอยู่ได้แค่ 46+-ชม บางทีก็แค่ 40++ ชม ทั้งๆที่ไขลานแบบเดิม จำนวนรอบเกือบเท่าเดิม(เพราะจำนวนรอบมันไขได้ลดลงเพราะเริ่มฝืดก็คิดว่าเต็มแล้วจึงหยุดไข) พี่ว่ามันแปลกๆไหม คือมันผิดปกติ?

ขออีกคำถามนึงนะคับ ปกติเวลาไขจะไขจนมันเริ่มฝืด ก็คิดว่าเต็มแล้ว เเล้วมันก็ได้50+++ชม ไม่ทราบว่ามันยังไขต่อได้ไหม
เห็นในคู่มือบอกว่า "ไขจนเม็ดมะยมหยุด" ก็คือจนมันไขต่อไม่ได้ใช่ไหมคับ แต่ผมเอาแค่ฝืดเอง

ขอบคุณมากครับ
mr.krieng
Global Moderator
Pre Vendome

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2017, 05:51:44 AM »

- น่าจะเกิดจากน้ำมันเริ่มแห้งครับ เข้า service ซักครั้งน่าจะกลับมาปกติ

- สามารถขึ้นลานได้เต็มจนหมันเม็ดมะยมไม่ได้ครับ
Ultimo
Luminova Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2017, 01:15:13 PM »

ขอบคุณมากครับ โทรไปถามช่างบุญเหลือ แกบอกเหมือนกันเลยครับว่าน้ำมันแห้ง พี่ๆท่านอื่นมีความคิดเห็นอะไรเพิ่มเติม แนะนำได้นะครับ หรือของใครเคยมีอาการเหมือนกัน ทำยังไงกันหรือใช้ต่อไปครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์