หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PAM176 หลังจากเช็คที่เจ้เพ็ญ  (อ่าน 581 ครั้ง)
O A K
Luminova Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: สิงหาคม 08, 2017, 02:47:52 PM »

ปกติผมจำได้ว่าถึงเราจะดึงเม็ดมะยมออกมาเพื่อตั้งเวลา เข็มนาทีก็จะยังคงเดินอยู่ แต่เอามาเช็คแล้วหลังจากดึงเม็ดมะยมออกมา เข็มนาทีเดินบ้างหยุดบ้าง แต่หัวหน้าช่างอธิบายว่าปกติ เป็นจังหวะที่ดึงออกมาแล้วเฟืองมันไม่ตรงกันอะไรสักอย่างครับ ซึ่งตอนนี้ลองเช็คดู ดึงเม็ดมะยมออกมา 20 นาที เข็มนาทีเดินๆหยุดๆไป 5 นาทีครับ
รบกวนใครที่ใช้เครื่องรุ่นนี้ช่วยเช็คให้หน่อยได้มั้ยครับว่าปกติมั้ย

Ps. ผมเอามาทำ complete maintenance ครับ นาฬิกาปี 2012
ก่อนหน้านี้ใช้รุ่นนี้มาเรือนนึงแล้ว และใช้เครื่องรุ่นนี้ตั้งแต่ปี 2005 ไม่เคยเห็นเข็มนาทีหยุดเดินเลยครับ ขอบคุณครับ
Pasitpanich
Luminova Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2017, 11:19:28 AM »

372ของผมบางครั้งจะตั้งเวลาแต่ดึงผิดจังหวะหมุนได้แต่เข็มชั่วโมงครับ หรือเค้าออกแบบมาอย่างนี้เหมือนพวกgmtเลย Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์