หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม PAM (panerai) ราคาถึงตกเร็วกว่าเมื่อก่อนครับ  (อ่าน 645 ครั้ง)
Wasan_ue
Luminova Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ธันวาคม 13, 2017, 11:00:23 PM »

ทำไม PAM (panerai) ราคาถึงตกเร็วกว่าเมื่อก่อนครับ Grin

นาฬิกา 

กระทู้คำถาม

ผมว่ามันก็สวยและมีเอกลักษณ์ของตัวเองดีนะครับ
เอาตัวพวก 112, 0, 5  ไปให้ร้านตีราคา เขาให้แค่ 100,000  บาท
แถมยังบอกผมด้วยว่าถ้าเล่นอย่าเล่นตัวแพงๆ เพราะ จะเจ็บหนัก
ส่วนผมคิดว่าที่ราคา ตกเร็วเพราะ
Pam ค่าตัวเองตายโดนการออกรุ่นมาเยอะเกินไปป่ะครับ
รุ่นlimited ต่างๆ ออกมาพอขายดี ขายหมด ดันออกตัวอื่นที่คล้ายกับรุ่น limited มาอีก คือถ้าไม่เซียนดูไม่ออกแน่นอน

หรือว่าองค์ประกอบเครื่อง วัสดุ มันไม่ดีหรอครับ

thekops
You'll never walk alone...
มดงาน
A-Series

This is Anfield

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2017, 10:41:53 AM »

ผมว่าเรื่อง demand supply ครับ
แต่ก่อนแพมออกมาใหม่ๆ คนอยากได้แต่ของไม่ค่อยมี ราคาเลยค่อนข้างแพง
เดี๋ยวนี้ แพมใหม่ๆเต็มไปหมด พาเอารุ่นเก่าๆราคาร่วงไปด้วย
ตามที่เค้าบอกมาแหละครับ ไม่อยากเจ็บตัวเยอะก็ซื้อตัวที่ไม่แพงมาเล่น เบื่อก็ขายไป
ไม่ก็เก็บยาวๆเลย เข้าตำรา "ไม่ขาย ไม่ขาดทุน" คร้าบ  Smiley

55 113 and 430 and more but RL n GS.......
theking01
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 10:40:32 AM »

Sad

nhem
*

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2018, 01:01:23 PM »

Sad
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์