หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: PAM 42mm  (อ่าน 273 ครั้ง)
oayeah
Luminova Newbie
*

« เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2019, 02:34:20 PM »

สวัสดีครับพี่ๆเพื่อนๆน้องๆวันนี้ผมมีเรื่องขอรบกวนซักนิดครับ เรื่องก็คือผมกำลังคิดว่าจะซื้อ PAM 392 ซึ่งเป็น 42 มิล เนื่องจากผมลองตัว 44 มิลแล้วใหญ่เกินข้อมือผมไปเยอะครับ เลยอยากจะถามทุกท่านว่าถ้าเป็นตัว 42 มิลมีตัวไหนแนะนำอีกไม้ครับ มีคนแนะนำ1392 แต่ผมยังไม่เคยลองแต่เห็นข้อมูลว่าบางกว่าตัว 392 อยู่นิดหน่อย รบกวนทุกท่านและขอขอบคุณล่วงหน้าที่สละเวลามาตอบนะครับผม Azn
mr.krieng
Global Moderator
Pre Vendome

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2019, 01:39:19 PM »

สวัสดีครับ

ผมคิดว่าถ้าเจ้าของกระทู้ใส่ 42มม แล้วชอบมากกว่า 44 ก็ต้องซื้อตามความขอบมากกว่าความนิยมครับ

แนะนำให้ลองพวก radiomir หรือ luminor due ที่มีความบางของตัวเรือนมากกว่า luminor ปกติ น่าจะแนบกับข้อมือขนาดเล็กได้ดีกว่าครับ

ปล. ตอนนี้สมาชิกย้ายไปเล่นในเฟสบุคมากกว่าการเข้ามาล๊อกอินในเวบแล้วครับ รบกวนหาชื่อ “Thai Paneristi” ในเฟสบุคและขอเข้ากลุ่มครับ น่าจะได้ feedback มากกว่า
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์