หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่กับ Nikon V1  (อ่าน 3315 ครั้ง)
absent
Verified for Free Market
Luminova Newbie
*

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:58:25 PM »

พอดีอยากจะลองหัดถ่ายภาพดูบ้างครับ ไปจัด Nikon V1 เลนส์ kit 10mm f2.8 กับ 10-30mm
มีหนังสือเล่มไหนที่อ่านแล้วเหมาะๆ สำหรับการเริ่มต้นแนะนำบ้างไหมครับ เป็น text ก็ได้ครับ
หากมีโอกาส ขอติดสอยห้อยตามพี่ๆ ไปฝึกวิชาด้วยนะครับ  คาราวะ
avanti
มดงาน

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:13:11 AM »

ผมแนะนำอ่านตามเวป ก็ดีคับ ประหยัดแล้วก็ up to date ด้วย

ที่ผมเข้าไปอ่านบ่อยๆนะคับ

thaidphoto

pixpros

2how

แล้วก็สมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทยคับ

คลังความรู้เพียบเลย อ่านแล้วไม่เข้าใจมาโพสถามในนี้ได้คับ ถ้าทราบจะรีบมาตอบให้นะคับ
aunpam
minimalism
Verified for Free Market
*

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:07:43 PM »

ผมแนะนำอ่านตามเวป ก็ดีคับ ประหยัดแล้วก็ up to date ด้วย

thaidphoto

pixpros

2how

แล้วก็สมาคมถ่ายภาพแห่งประเทศไทยคับ

คลังความรู้เพียบเลย อ่านแล้วไม่เข้าใจมาโพสถามในนี้ได้คับ ถ้าทราบจะรีบมาตอบให้นะคับ

น้า avanti ครับ ผมควรจะซื้อ V1 มาใช้บ้าง ดีป่ะครับ อาย

DON'T CHOOSE,PAM ONLY
avanti
มดงาน

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:56:02 AM »

thaidphoto

pixpros

2how

น้า avanti ครับ ผมควรจะซื้อ V1 มาใช้บ้าง ดีป่ะครับ อาย

ได้โปรดอย่าช้าคับพี่ จะให้ดีต้อง เอมเก้าเท่านั้นคุณคู่ควร อิอิ 
opqofsag
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« ตอบ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:29:22 AM »

โอเคครับ อิอิ

M-DLuffy
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2014, 11:04:01 AM »

M79 -0- ล้อเล่นนะครับ M9 ราคาเอาการอยู๋นะ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์