หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไปไหนได้ไม่ไกลจริงๆ Y_Y  (อ่าน 6060 ครั้ง)
mr.krieng
Global Moderator
Pre Vendome

ดูรายละเอียด อีเมล์
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:37:35 PM »

เมื่อสัปดาห์ที่ผ่านมา หลานสาวกับลูกสาวอยากไปทะเล แต่ด้วยเวลาที่จำกัดจึงหนีไม่พ้นหัวหิน ที่เที่ยวยอดฮิตประจำบ้านผม ทุกอย่างก็เป็น routine เหมือนเดิม ทั้งที่พัก ทั้งอาหาร   อาย

เป็นสัปดาห์ที่ฟ้าครึ้มฝนตกแทบทั้งวัน   i'm dead

กว่าจะเดินทางไปถึงก็เกือบเที่ยงแล้วครับ  เลยแวะทานกันที่ร้านนี้ เป็นอาหารอิตาเลี่ยน อร่อยดีครับ (ไปทะเลแต่กินอาหาฝาหรั่ง....กรรม  มึนๆ )

ถ่ายรูปเรื่อยเปื่อยระหว่างทางไปเรื่อยๆ

ต่อรองราคา

นึกว่าจะมีแค่ในกรุงเทพ

รอลูกค้า

นี่ก็จอดเรียงรายรอลูกค้าเหมือนกัน

บางคนก็นอนรอกันเลยทีเดียว   ตกใจ

อิ่มท้องเรียบร้อยก็ไปต่อด้วย Gelato

พักแบบแนว low cost กันที่นี่ครับ    love love

ฟ้าเปิดช่วงบ่ายสามกว่าๆ  Kiss Kiss

ได้เวลาขึ้นเวที    Afro

แหะๆ ล้อเล่นครับ  

เต็มยศ

สนุกคนเดียวเลย   Smiley

แม่ผมมาช่วยเฝ้าหลานด้วยอีกคน   คาราวะ

เล่นน้ำสระได้ซักพัก ก็ไปต่อกันที่ทะเล คลื่นลมวันนี้เงียบสงบดีครับ แต่แมงกระพรุนเยอะพอสมควรเพราะอยู่ในช่วงปลายฝน   หนาวๆ

มันเค้าหล่ะ!!   Wink

พ่อ...มองรายยยย  

ปราสาททรายของหนู   Lips Sealed

เสร็จงาน

กลับมาลงสระอีกรอบ  

เย็นพอดี เตรียมกินข้าวอีกแระ   Grin

ฝากท้องไว้ที่ร้านนี้ครับ   Cheesy

หยิบผักและเครื่องเคียงได้ตามใจชอบ   Azn

พ่อครัวกะแม่ครัวมือเป็นระวิงกันเลยทีเดียว เพราะลูกค้าเยอะมาก เดินเข้า-ออกกันตลอด โชคดีที่ผมไปเร็วหน่อยครับ  

ต่อด้วยโรตีเจ้าประจำ

กลัลบ้านนอน...จบวันแรก   คาราวะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 12:39:39 PM โดย mr.krieng » บันทึกการเข้า
KWongyaowarat
Luminova Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:50:32 PM »

Nice pics krub...TFS  เยี่ยมยอด

ALWAYS WORK HARD... AND PLAY HARDER!!
mr.krieng
Global Moderator
Pre Vendome

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 12:54:24 PM »

วันที่สอง ตื่นมาก็หาขนมกินกันเลยทีเดียว   อาย

ร้านไม่ใหญ่แต่ของอร่อยเพียบครับ   ok

พี่คนนี้ ติดไฟแดงเหมือนกัน  

ทานข้าวทานขนมเรียบร้อยก็กลับมาที่พักเพราะเด็กๆ เตรียมเล่นน้ำกันอีกรอบก่อนกลับกรุงเทพ  

ส่วนคุณแม่ผมเดินไปทะเลหาซื้อขอสดกลับบ้าน ตอนแรกตั้งใจจะซื้อกุ้งกับปลากระบอก แต่ฝนตกทั้งคืน ชาวประมงไม่ออกเรือเลยได้แค่ปลาตามเดียวสดๆกลับมาทอดกินที่บ้านแทนครับ  Tongue

เป็นครอบครัวที่น่ารักทีเดียว   love love love love

เล่นน้ำกันซักพักก็มาเล่นทะเลต่ออีกรอบ   Roll Eyes

ลูกกะหลานเล่นทะเล ส่วนเมียผมเล่น facebook   ฮาๆ ฮาๆ

มื้อเที่ยงที่ร้านป้าสังเวียน คนเยอะเหมือนเดิม แต่จัดคิวอาหารดีเยี่ยม ไม่มีช้า ไม่มีหลุด   เยี่ยมยอด

เจอป้าแจกโชคคนนี้ทุกครั้ง  ฮาๆ

ขากลับ แวะปั่นจักรยานฟรีที่ร้านของฝากข้างทาง เจอพี่สามคนนี้ยืนตากแดดรออยู่เลยขอเก็บภาพมาฝากครับ

หมดไปอีกหนึ่งทริป

ขอบคุณที่รับชมครับ

คาราวะ    คาราวะ    คาราวะ    คาราวะ    คาราวะ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 03, 2012, 01:21:52 PM โดย mr.krieng » บันทึกการเข้า
essai
*

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:00:12 PM »

ถ่ายรูปสวยมากครับ
Fiddy
Verified for Free Market
A-Series
*

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:00:34 PM »

พี่เกรียงพาเที่ยวอีกแล้ว ขอบคุณครับ คาราวะ

ปล  น้องแพรโตขึ้นเยอะเลยครับ
MhonKor
*

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:01:15 PM »

เด็กๆน่ารักมากครับ  คาราวะ คาราวะ

เห็นแล้วอิจฉา อยากไปเที่ยววันหยุดบ้าง  อาย
unstobable
Pre-A
*

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:02:01 PM »

ครอบครัวแสนสุขมากครับคุณพี่เกรียง!!! เยี่ยมยอด

อันของสูง แม้ปองต้องจิต...ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้ฤา
      ไม่ใช่ของตลาดที่อาจซื้อ...ฤาแย่งยื้อถือได้โดยไม่ยอม
Ton91
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:17:43 PM »

ลูกสาวน่ารักจังเลยครับพี่ ขอบคุณที่พาเที่ยวครับ
tien
A-Series
*

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:19:20 PM »

นางแบบ ชุดว่ายน้ำ ขาด นาฬิกาดำน้ำน่ะครับ อาย
saiius
*

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:20:56 PM »

นางแบบตัวน้อยน่ารักมว๊ากกกกกกครับ เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด
NuuM
*

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:32:10 PM »

ภาฟสวยมากครับ เยี่ยมยอด
pomman
A-Series

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:33:47 PM »

อยากพาลูกไปทะเลบ้างจัง แต่ลูกผมยังเล็กอยู่เลย
ภาพสวยด้วยครับ อ่านเพลินเลย love love

BOB
A-Series
*

« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:39:39 PM »

ภาพสวยมากๆครับพี่  Grin

FisHOooo
*

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:51:37 PM »

รูปสวยมากเลยคับ

" ชีวิตมีไว้ให้เราใช้ ไม่ใช้ให้มันมาใช้เรา "

Actualizer
*

« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2012, 01:54:30 PM »

รูปสวยมากครับ

ชอบรูปพีี่ยาม รูปสุดท้าย  Grin

หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์