หน้า: [1] 2 3 ... 25   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นอกจากPANERAIยังมีนาฬิกาที่เเมนตลอดกาลนะครับ  (อ่าน 47535 ครั้ง)
TOKEIREI
I will be back
Moderator
Pre-A
*

ดูรายละเอียด เว็บไซต์
« เมื่อ: มกราคม 08, 2013, 11:14:14 PM »

กระทู้เเมนๆองคทรงเคร่ืองคุยกะเรื่องเครื่องประดับมามากเเล้วครับ
ในบอรดนี้ส่วนใหญ่โดนล้างสมองให้เป็น American Casual หรือทีคนญีปุ่นเรียกว่า อะเมะกาชิ
ชึ่งย่อเเล้วเเปลมาจากคำว่า American Casual ไงละครับ
 Wink
มาคุยเรื่องนาฬิกากันบ้างไหมอะ เเต่ทีีเเมนองคทรงเครื่องนอกจากเเพมที่พวกเราชอบกันเเล้ว
ผมว่ามีอีกเเบรรนที่เข้ากะการเล่นการเเต่งตัวเเบบพวกเราๆกันนะครับ
ผมว่า โรเหล็กสปอรต ทุกรุ่นเข้ากะการเเต่งตัวเเมนๆนะครับ ยีห้ออ่ืนไม่รู้ครับ เเตุ่ภ้าเป็นโรเหล็ก
หรือล้อเหล็กเเล้ว สปอรตทุกรุ่นเข้ากันได้ดี
พักหลังๆล้อเหล็กรุ่นใหม่ๆหนีตายขยายขนาดจากต่ำกว่า 40มม   มามากกว่าหลายๆรุ่นครับ
เเต่ผมคงไม่กล่าวถึงล้อเหล็กรุ่นใหม่ๆเท่าไรหรอกเอาว่า พูดถึงรุ่นยอดนิยม ตามนัี
ทีีราคาลงร่วงลงมาให้สอยเช่น ล้อเหล็กเก่าๆกันครับ
เช่น ซับมารีน่า 1680 5513 หรือ GMT 1650 เเม้เเต่ เดยโตน่าเป็นต้นครับ
 Wink
(ช่วงนี้ราคาลงมาตามราคาที่น่าจะอยู่หลายๆเรือนครับ เเต่โรเหล็กก็คือโรเหล็กครับ ถึงเเม้มีเป็นโหลเเต่ก็มีค่าเสมอทุกท่าน)

ที่สังเกตุคนญีปุ่นเจ้าของเเบรนยีนสดังๆหลายๆเเบรน เ่ช่นFlathead  samurai jeans celluloid The toys Mccoil  kawatakoเป็นต้น
จะใช้โรเหล็กสปอรตรุ่นวินเทจต่างๆทีีไม่เเพงมากครับ เข่น จีเอ็มที หรือไม่ก็ซับมารีน่า ครับ

เช่นตัวอย่างเเบบนี้ในญีปุ่นครับ ใส่ยีนสใส่บูทต้องโรเหล็กเป็นเร้ืองปกติครับ

โดยส่วนตัวผมโรเหล็กผมจะเปลียนสายนาโต้เป็นส่วนใหญ่เเต่จะเลือกหาของทีีตามสเปคเดิมเเท้ๆ
ทีมาจากประเทศออริจินัล คือ สายนาโต่้เเท้ๆครับ
จำไว้เลยครับ สายนาโต้เเท้ๆทำทีเดียวในEngland ตามสเปคนาโต้เเท้ๆ ครับ
ของเเท้ๆจะห่วยบางเเละเเข็งครับ  โดยส่วนตัวผมจะใช้สายของฟินิกซเท่านั้นครับ
เล่นเเทนสายโรเหล็กได้อารมณเปลี่ยนไปตามเรื่อยๆครับ เบื่อก็กลับมาใส่สายเหล็กเเทนบ้างครับ Kiss

บางครั้งใส่เเพมเบื่อมาเเต่งตัวเล่นเเบบ สไตลเเมนๆอาจจะลองใส่โรเหล็กสปอรตดูได้นะครับ  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 08:14:33 PM โดย TOKEIREI » บันทึกการเข้า
icemania
Verified for Free Market
Luminova Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:17:56 AM »

เยี่ยมยอด
สวยๆทั้งนั้นค๊าบบบ
kimwarwick
*

ชีวิตมันสั้น แต่ ศิลปะยืนยาว

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 12:53:20 AM »

งามมากครับพี่หรั่งเดี๋ยวต้องจัดสักเส้นซะละ
erawanw
Era_Marcho
*

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 02:22:31 AM »

อยากได้5513 5512ปีแก่ๆหน้าเหลืองๆฟูๆ ไม่ก็พวกJames Bond แต่หาไม่เจอเสียที  Azn
ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอกับเนื้อคู่

I have a dream.
DENG 332
*

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 06:37:35 AM »

เยี่ยมยอด เยี่ยมยอดคาราวะ
ronaritp
B-Transition
*

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 06:40:53 AM »

เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด

"Pirate of the Carribean"

thekops
You'll never walk alone...
Moderator
A-Series
*

This is Anfield

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 08:10:10 AM »

ขอแจมด้วยคนคร้าบ ^^

55 113 and 430 and more but RL n GS.......
commanshop
*

AMMO POUCH

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 08:53:30 AM »

ไม่เหมาะกับแขนพี่ปิงเลยครับ เรือนเล็กเกิ้นนนนนน....ขายเหอะๆๆนะๆๆๆ คาราวะ ok Smiley
TOKEIREI
Moderator
Pre-A
*

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:03:02 AM »

อยากได้5513 5512ปีแก่ๆหน้าเหลืองๆฟูๆ ไม่ก็พวกJames Bond แต่หาไม่เจอเสียที  Azn
ไม่รู้เมื่อไหร่จะเจอกับเนื้อคู่
จากร้านนี้เป็นไงครับ มาชี้เป้าจากร้านดังในโตเกียวครับ ราคาเเพงกว่าในไทย
เเต่ของสวยเเน่ๆครับ
http://d.hatena.ne.jp/CORLEONE/

กะสรอยเเขนโครมฮารทสวยจังเลยครับ
 ok
TOKEIREI
Moderator
Pre-A
*

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:03:48 AM »

ไม่เหมาะกับแขนพี่ปิงเลยครับ เรือนเล็กเกิ้นนนนนน....ขายเหอะๆๆนะๆๆๆ คาราวะ ok Smiley
โห เเชะกัน ON AIR เลยหรือครับ สวยครับ ชอบๆครับ Grin
Ton91
*

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:17:56 AM »

จากร้านนี้เป็นไงครับ มาชี้เป้าจากร้านดังในโตเกียวครับ ราคาเเพงกว่าในไทย
เเต่ของสวยเเน่ๆครับ
http://d.hatena.ne.jp/CORLEONE/

กะสรอยเเขนโครมฮารทสวยจังเลยครับ
 ok
5513 เรือนนี้สวยจังเลยครับ คุณอู๋จัดเลยครับ ฝากเอามาเผื่อผมด้วย 1 เรือน Grin
wolfpod
*

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:32:00 AM »

เบื่อ Rolex อะลูกเพ่.... เบื่อที่มันขายง่ายไป.. Tongue ได้มาโดยแซะตลอด แฮ่ๆ มีกำไร ขายรับประทานทุกที... Cheesy

Fiddy
A-Series
*

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:45:51 AM »

เหลืองๆฟูๆ หล่อมากครับผม

Grin
vkitpost
*

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 09:59:04 AM »

เหลืองๆฟูๆ หล่อมากครับผม

Grin
tee ake
*

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 09, 2013, 10:18:54 AM »

RLVF ครับ love love love love love love
ปล. สำหรับผมตอนนี้นอกจาก PAM แล้วก็ Rolex เท่านั้น อาย
หน้า: [1] 2 3 ... 25   ขึ้นบน
  พิมพ์