หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพราะเยนมันถูก....  (อ่าน 6330 ครั้ง)
โจ้
Verified for Free Market
A-Series
*

chilloutjoe@hotmail.com
« เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 10:40:25 AM »

รูปไม่ได้สวยอะไรครับ ฝีมือห่วย, รีบ ๆ ถ่าย แต่อยากเอาบรรยากาศมาให้เพื่อน ๆ ดูกันครับ
ไปโตเกียวกับโอซาก้าครับ พาลูกเมียเที่ยว ส่วนตัวผม ก็อาศัยจังหวะลูกเมียเหนื่อยเดินถ่ายรูปนิด ๆ หน่อย ๆ ครับ

เชิญชมเพลิน ๆ ครับ
ไฟล์ทลงเช้าครับ อาศัยจังหวะลูกเมียเหนื่อยเลย early checkin ให้พักกัน แล้วเราก็ยอมเหนื่อยมาลุยกันก่อนเลยครับ

ขอไปแวะร้านโปรด อยู่ที่ Gaienmae Station ครับ

แล้วไปแถว Ebisu ครับ

เดี๋ยวกลับมากินร้านนี้ครับ

มาแวะเยี่ยมชมร้าน Warehouse ชั้นล่าง กับ Heller's Cafe ชั้นบนครับ

ซื้อของนิดนึง

2 หนุ่มพนักงานขาย กับ Vintage Rolex หล่อเกินหน้าเกินตาอ่า

เดินเพลิน อ้าวบ่ายแล้วนิหว่า ลูกเมียรอกินข้าว...รีบแจ้นจับ Yamanote กลับ Ueno

ระหว่างทางผ่านตลาด Ameyoko ดูของตลาดให้ฮือฮาเล่น ๆ

แล้วไปกินซูชิร้าน Miura .... มารอบนี้ไม่ค่อยอร่อยเหมือนทริปที่แล้ว เก็บมาฝากแค่รูปเดียวพอ

เสร็จแล้วต้องตามใจเด็กชาย เดินทางมาไกล ต้องมีน้ำทิพย์ชโลมใจให้สู้ต่อไปลูก เดินเยอะ ๆ

เป็นตึก 5 ชั้น ขายของเล่นหมด  แต่ราคาจะแพงกว่าที่ Yodobashi Camera (เป็นร้านของเล่นที่ถูกสุดแล้ว) แต่มีทุกอย่าง ของรุ่นใหม่ ๆ มีหมด ชอบมาก ๆ

นี่วันแรกครับ ....เดี๋ยวมาต่อวันที่ 2 ครับ

โจ้
A-Series
*

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:05:08 AM »

วันที่สอง เด็กไม่หิวข้าว เลยซื้อขนมกินที่ตลาด

แต่แม่หิวข้าว เลยไปยืนกินซูชิที่สถานี JR Ueno ...โคตรสดและอร่อยครับ

เดินทางต่อไปที่ Odaiba

วิวดี ๆ ครับ

จุดมุ่งหมายคือที่นี่ครับ

ลูกผมเป็นแฟน Lego ต่อมาตั้งแต่สามขวบ ตอนนี้หกขวบกว่า พอมาที่นี่ก็คือสวรรค์ของเค้าเลยครับ

นั่งรถไฟกลับมาที่ Solamachi มากินขนมนิดนึง

แล้วก็เดินไปอีกหนึ่ง landmark ที่สำคัญครับ

[/URL]

ใหม่ สวย โมเดิร์น เก๋....ทำให้ลืม Tokyo Tower ไปเลยครับ

ขากลับ โดนอีกครับ

Chay_28
Luminova Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:34:17 AM »

เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด เยี่ยมยอด คาราวะ
gunmadcat
*

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:44:57 AM »

เห็นแล้ว ฟิน มากๆๆเลยครับ คิดถึงญี่ปุ่นจัง ไม่ได้ไป มาสามปีแล้ววววววว

Paneristi Love Me Love My Pam
ans
A-Series
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:51:58 AM »

รอวันต่อๆไปอยู่ครับคุณโจ้ กำลังมันส์
itchy
*

itchy_wrist

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:53:56 AM »

ดูแล้วอยากไปเลยครับ love love
vaivai
*

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 11:55:11 AM »

กินปลาดิบที่ JR Ueno ร้านเดียวกับผมเลย  ร้านธรรมดาแต่แซบ

ลนไฟนิดๆ อร่อยมากๆเลย

Seaman
*

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 12:01:34 PM »

สนุกอะพี่  ok คาราวะ
mr.krieng
Global Moderator
Pre Vendome

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 12:03:05 PM »

จัดวันที่เหลือมาด่วนครับคุณโจ้ กำลังมันส์เลย
illusionzero ☺
A-Series
*

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 12:41:07 PM »

ขอบคุณที่พาเที่ยว กับรูปสวยๆครับ เยี่ยมยอด
รอชมวันที่เหลือนะครับ  Wink
Pamtastic
B-Transition
*

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 01:31:06 PM »

เห็นแล้วอยากไปญี่ปุ่นเลยครับ เยี่ยมยอด love love
manunited
*

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 02:31:31 PM »

เห็นแล้วน่าเที่ยวมากครับ อยากกลับไปอีกจริงๆ Grin
Kalon_Banks
*

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 03:19:42 PM »

love love เยี่ยมยอด
โจ้
A-Series
*

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 03:28:49 PM »

วันที่ 3 วันนี้เลือกไป Disneysea ครับ เพราะเคยไปแลนด์แล้ว ที่ Sea จะได้บรรยากาศแบบเด็กโตขึ้นมาหน่อย ไม่คิกขุเหมือน Land และ Sea ก็คนน้อยกว่าครับ
เลือกไปวันธรรมดาครับ จะได้ต่อคิวกันสบาย ๆ ครับ

นั่งรถไฟมา Maihama ต่อ Disney Resort Line นั่งไปลง Sea ครับ

บรรยากาศในตู้โบกี้ คนบางตา สบาย ๆ ครับ

ผ่านโรงแรมครับ น่าพักมาก

ถึงล่ะครับ

คนญี่ปุ่นยืนต่อคิวถ่ายรูปกันอย่างมีระเบียบ จุดถ่ายรูปผลัดกันถ่าย คือเมื่อไปถึงก็ให้คนข้างหลังถ่ายให้ ช่วย ๆ กันไปเรื่อย ๆ เป็นเรื่องปกติ ไม่ต้องมีเจ้าหน้าที่มาคอยจัดให้

ตะลุยแวะไปตามเครื่องเล่นต่าง ๆ

เจาะลึกเข้าไป Center of the Earth

ระยะเวลาเฉลี่ยในการยืนรอคิวประมาณ 15-35 นาที พอไหวครับ วันนี้เล่นได้ 8 เครื่องเล่นครับ
เดี๋ยวลงบันไดไปข้างหลังโน่นครับ ไปลงเรือดำน้ำ(ปลอมๆ) สำรวจโลกใต้ทะเลลึก 20,000 โยชน์ เจ๋งมาก ๆ ครับ

แวะพักหาไรกินที่เมืองนางเงือก

ไปผจญภัยกันต่อ

อันนี้เจ๋งครับ เป็น 4D นั่งเครื่องบินไปยิงจรวด เข้าไปในพายุทอร์นาโด เพื่อทำลายพายุไม่ให้มาถล่มเมือง

Tower of Terror บ้านผีครับ หลอนดี

ต่อด้วยไปเมือง Toy Story

มันส์มากครับ ใส่แว่น 3D เข้าไป แล้วยิงลูกบอลเข้าเป้าสะสมแต้มครับ

มาดูการแสดงครับ

เราคนไทย สนุกกลาง ๆ เพราะฟังไม่ออก แต่สำหรับคนญี่ปุ่นเค้าสนุกมาก ๆ

สนุกสุด ๆ อีกวันครับ Smiley

KWongyaowarat
*

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 22, 2013, 03:47:57 PM »

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆครับพี่ น่าไปบ้างจัง เยี่ยมยอด

ALWAYS WORK HARD... AND PLAY HARDER!!
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์